Tiền kỹ thuật số có được phép mua bán tại Việt Nam không...?

Bạn thân mến,

Gần đây đã có những lo ngại về quy định của chính phủ liên quan đến Bitcoin có hiệu lực từ ngày 01/01/2018.

Tại BUYSELLLTC.COM chúng tôi đã nghiên cứu các văn bản liên quan bao gồm khoản 6 Điều 27 Nghị định 96/2014/NĐ-CP về xử phạt hành chính trong lĩnh vực tiền tệ và hoạt động ngân hàng cũng như điểm H khoản 1 Điều 206 Bộ luật Hình sự 2015 và xin kết luận như sau:

Mua bán, trao đổi Bitcoin sang VNĐ với người khác vẫn là việc làm hợp pháp.

Xét câu chữ của các văn bản kể trên thì nếu bạn dùng Bitcoin hoặc các loại tiền ảo khác để thanh toán tại Việt Nam (ví dụ: mua thức ăn bằng Bitcoin, thanh toán hoá đơn bằng Bitcoin) thì sẽ bị xem là đối tượng áp dụng và có thể bị phạt.

Như vậy chúng tôi khuyến kháo các bạn chỉ dùng Bitcoin như một phương tiện đầu cơ tích trữ, hoặc lướt sóng. Trường hợp các bạn muốn thanh toán bằng Bitcoin, hãy chuyển Bitcoin về tiền VNĐ (bằng cách bán Bitcoin đó cho người khác) rồi dùng tiền Việt để thanh toán, như vậy là hoàn toàn đúng luật.

Thân mến !!!

Hướng dẫn giao dịch

Hướng dẫn giao dịch

Chat với chúng tôi

Hỗ trợ trực tuyến

Email